คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว ใกล้ MRT พหลโยธิน
พหลโยธิน, จอมพล, จตุจักร, กรุงเทพ
ID: 2883482
฿16,500/เดือน
฿4,600,000
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
35.7 ตรม.
ชั้น 38
฿128,852/ตรม.
ตกแต่งพร้อมอยู่
160 ม. จาก MRT พหลโยธิน
เกี่ยวกับห้องนี้
ให้เช่า/ขาย คอนโดตกแต่งพร้อมอยู่ 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 35.7 ตารางเมตร ชั้น 38, โครงการ เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว ซึ่งตั้งอยู่ในเขตจตุจักร ใกล้ BTS ห้าแยกลาดพร้าว และ ใกล้ MRT พหลโยธินติดต่อเราเพื่อนัดหมายเข้าชมรายการที่คุณต้องการ
ข้อมูลสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ:
ข้อมูลสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ:
- ระเบียง
- ไมโครเวฟ
- ห้องครัวพร้อมเตาอบ
- ตู้เย็น
- ทีวี
- สร้างเสร็จในปี 2018
- กล้องวงจรปิด
- ร้านสะดวกซื้อใกล้เคียง
- ลานจอดรถในร่ม
- สนามเด็กเล่น
- ห้องสมุด
- เซาว์น่า
- ระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชม.
- ร้านค้าใกล้เคียง
- ห้องอบไอน้ำ
- สระว่ายน้ำ
วันที่ลงรายการApril 1, 2026
อัปเดตวันนี้
ประเภททรัพย์สิน
คอนโด
พื้น38
ห้องนอน1
ขนาด35.7 ตรม.
ราคาเช่าต่อตรม.฿462/ตรม.
ราคาขายต่อตรม.฿128,851/ตรม.
สัตว์เลี้ยง-
การเป็นเจ้าของทรัพย์สิน-
เฟอร์นิเจอร์ตกแต่งพร้อมอยู่
มุมมองวิวสวน
ค่าธรรมเนียมแคม-
ราคาค่าไฟฟ้า-
ราคาค่าน้ำ-
รหัสหน่วย2883482
โอกาสการลงทุน
- ราคาประกาศขายราคาขายสะท้อนถึงราคาเสนอขายปัจจุบันของทรัพย์สิน ราคาซื้อขายจริงอาจแตกต่างกันไป฿4,600,000
- ราคาให้เช่าราคาเช่าที่แสดงเป็นราคาเช่าที่ระบุไว้สำหรับยูนิตนี้หรือเป็นราคาประมาณจากคุณสมบัติที่คล้ายคลึงกัน฿16,500/เดือน
- อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่าอัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า (P/Rent Ratio) เป็นตัวบ่งชี้ศักยภาพในการลงทุน โดยใช้ราคาขายและราคาเช่าปัจจุบันของอสังหาริมทรัพย์ อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่าที่แท้จริงอาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับราคาซื้อขายขั้นสุดท้าย ค่าธรรมเนียม และอื่นๆ23
- ผลตอบแทนจากการเช่าผลตอบแทนจากการเช่าเป็นผลตอบแทนรายปีโดยประมาณที่บ่งชี้ คำนวณโดยใช้ราคาขายปัจจุบันของอสังหาริมทรัพย์และราคาเช่า ผลตอบแทนจริงอาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับราคาซื้อขายขั้นสุดท้าย ค่าธรรมเนียม ฯลฯ4.3%
รายละเอียดโครงการ
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว หรือ The Saint Residences เป็น คอนโด ตั้งอยู่ที่ จอมพล, จตุจักร, กรุงเทพ โครงการนี้สร้างเสร็จในปี 2018 มีจำนวนยูนิตพักอาศัยทั้งหมด 1533 ยูนิต และอาคารสูง 41 ชั้น

ภาพถ่ายโปรเจค
- โครงการเดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
- ประเภทโครงการคอนโด
- ประเภทการครอบครองกรรมสิทธิ์ซื้อ-ขายขาด
- ปีที่สร้างเสร็จ2018
- จำนวนยูนิตทั้งหมด1533
- จำนวนชั้นรวม41
- ทำเลที่ตั้งพหลโยธิน, จอมพล, จตุจักร, กรุงเทพ
- สถานีขนส่งที่ใกล้ที่สุดBTS ห้าแยกลาดพร้าว และ MRT พหลโยธิน
อุปกรณ์โครงการ
ระบบรักษาความปลอดภัยส่วนกลาง 24 ชม.
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿35,000/เดือน
฿8,988,160
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
ชอบ
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿30,000/เดือน
฿6,200,000
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
ชอบ
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿2,990,000
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
ชอบ
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿3,999,000
ยูนิตอื่นให้เช่าใน เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
ชอบ
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿29,000/เดือน
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
ชอบ
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿51,000/เดือน
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
ชอบ
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿18,000/เดือน
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
ชอบ
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿15,000/เดือน
ตัวเลือกให้ซื้อที่ใกล้เคียง
แวนเทจ รัชวิภา คอนโดมิเนียม
ชอบ
จตุจักร, กรุงเทพ
฿5,500,000
฿5,695,536
ประหยัดไป ฿195,536 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
มารุ ลาดพร้าว 15
ชอบ
จอมพล, กรุงเทพ
฿4,800,000
฿4,813,446
ประหยัดไป ฿13,446 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
มารุ ลาดพร้าว 15
ชอบ
จอมพล, กรุงเทพ
฿4,800,000
฿4,813,446
ประหยัดไป ฿13,446 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
มารุ ลาดพร้าว 15
ชอบ
จอมพล, กรุงเทพ
฿4,800,000
฿4,813,446
ประหยัดไป ฿13,446 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
ตัวเลือกให้เช่าที่ใกล้เคียง
เอ็ม จตุจักร
ชอบ
จอมพล, กรุงเทพ
฿19,000/เดือน
ไลฟ์ ลาดพร้าว
ชอบ
จอมพล, กรุงเทพ
฿16,000/เดือน
เดอะ เซนต์ ลาดพร้าว
ชอบ
พหลโยธิน, กรุงเทพ
฿18,000/เดือน
อีควิน๊อกซ์ พหล-วิภา
ชอบ
จอมพล, กรุงเทพ
฿16,000/เดือน