คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เดอะวอเตอร์ฟอร์ด ไดมอน ทาวเวอร์ สุขุมวิท ใกล้ BTS พร้อมพงษ์

พร้อมพงษ์, คลองตัน, คลองเตย, กรุงเทพ

ID: 2927435
฿28,000/เดือน
฿5,900,000
การยืนยันสถานะว่าง วันนี้
ผ่านการตรวจสอบแล้ว
ใหม่
ภายในยูนิต
มุมมองแผนที่map-placeholder
  • 1 ห้องนอน
  • 1 ห้องน้ำ
  • 44 ตรม.
  • ชั้น 52.4
  • ฿134,091/ตรม.
  • ตกแต่งพร้อมอยู่
  • 570 ม. จาก BTS พร้อมพงษ์
  • สิทธิ์ถือครองคนสัญชาติไทย

เกี่ยวกับห้องนี้

ให้เช่า/ขาย คอนโดตกแต่งพร้อมอยู่ 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 44 ตารางเมตร ชั้น 52.4, โครงการ เดอะวอเตอร์ฟอร์ด ไดมอน ทาวเวอร์ สุขุมวิท ซึ่งตั้งอยู่ในเขตคลองเตย ใกล้ BTS พร้อมพงษ์ และ ใกล้ MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ติดต่อเราเพื่อนัดหมายเข้าชมรายการที่คุณต้องการ

พื้นที่ส่วนกลาง:
  • สร้างเสร็จในปี 1999
  • เซาว์น่า
  • สระว่ายน้ำ
  • กล้องวงจรปิด
  • สนามเด็กเล่น
  • ลู่วิ่ง
วันที่ลงรายการMay 20, 2026
อัปเดตวันนี้
ประเภททรัพย์สิน
คอนโด
พื้น52.4
ห้องนอน1
ขนาด44 ตรม.
ราคาเช่าต่อตรม.฿636/ตรม.
ราคาขายต่อตรม.฿134,090/ตรม.
สัตว์เลี้ยงไม่อนุญาต
การเป็นเจ้าของทรัพย์สินสิทธิ์ถือครองคนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์ตกแต่งพร้อมอยู่
มุมมองวิวเมือง
ค่าธรรมเนียมแคม-
ราคาค่าไฟฟ้า-
ราคาค่าน้ำ-
รหัสหน่วย2927435

โอกาสการลงทุน

  • ราคาประกาศขาย
    ฿5,900,000
  • ราคาให้เช่า
    ฿28,000/เดือน
  • อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
    18
  • ผลตอบแทนจากการเช่า
    5.7%

รายละเอียดโครงการ

เดอะวอเตอร์ฟอร์ด ไดมอน ทาวเวอร์ สุขุมวิท หรือ The Waterford Diamond Tower Sukhumvit เป็น คอนโด ตั้งอยู่ที่ คลองตัน, คลองเตย, กรุงเทพ โครงการนี้สร้างเสร็จในปี 1999 มีจำนวนยูนิตพักอาศัยทั้งหมด 538 ยูนิต และอาคารสูง 46 ชั้น โครงการนี้ถูกพัฒนาโดย บริษัท วี.พี. แอสเซ็ทส์ จำกัด
  • โครงการเดอะวอเตอร์ฟอร์ด ไดมอน ทาวเวอร์ สุขุมวิท
  • ผู้พัฒนาบริษัท วี.พี. แอสเซ็ทส์ จำกัด
  • ประเภทโครงการคอนโด
  • ประเภทการครอบครองกรรมสิทธิ์ซื้อ-ขายขาด
  • ปีที่สร้างเสร็จ1999
  • จำนวนยูนิตทั้งหมด538
  • จำนวนชั้นรวม46
  • อาคาร1
  • ทำเลที่ตั้งพร้อมพงษ์, คลองตัน, คลองเตย, กรุงเทพ
  • พื้นที่โครงการ3,320 ตรม.
  • สถานีขนส่งที่ใกล้ที่สุดBTS พร้อมพงษ์ และ MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับ เดอะวอเตอร์ฟอร์ด ไดมอน ทาวเวอร์ สุขุมวิท

อุปกรณ์โครงการ

  • ร้านค้าส่วนกลางภายในสถานที่
  • ระบบรักษาความปลอดภัยส่วนกลาง 24 ชม.