คอนโด 1-ห้องนอน ที่ ไดมอนด์ สุขุมวิท ใกล้ BTS อ่อนนุช
พระโขนงใต้, คลองเตย, กรุงเทพ
ID: 2866183
฿15,000/เดือน
฿2,800,000
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
34 ตรม.
ชั้น 6
฿82,353/ตรม.
ตกแต่งพร้อมอยู่
370 ม. จาก BTS อ่อนนุช
เกี่ยวกับห้องนี้
ให้เช่า/ขาย คอนโดตกแต่งพร้อมอยู่ 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 34 ตารางเมตร ชั้น 6, โครงการ ไดมอนด์ สุขุมวิท ซึ่งตั้งอยู่ในเขตคลองเตย ใกล้ BTS อ่อนนุชติดต่อเราเพื่อนัดหมายเข้าชมรายการที่คุณต้องการ
ข้อมูลสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ:
ข้อมูลสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ:
- ระเบียง
- ไมโครเวฟ
- ตู้เย็น
- ทีวี
- สร้างเสร็จในปี 2010
- กล้องวงจรปิด
- ฟิตเนส
- ระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชม.
- สระว่ายน้ำ
- สวน
วันที่ลงรายการMay 4, 2026
อัปเดตวันนี้
ประเภททรัพย์สิน
คอนโด
พื้น6
ห้องนอน1
ขนาด34 ตรม.
ราคาเช่าต่อตรม.฿441/ตรม.
ราคาขายต่อตรม.฿82,352/ตรม.
สัตว์เลี้ยง-
ราคาค่าน้ำ-
รหัสหน่วย2866183
โอกาสการลงทุน
- ราคาประกาศขายราคาขายสะท้อนถึงราคาเสนอขายปัจจุบันของทรัพย์สิน ราคาซื้อขายจริงอาจแตกต่างกันไป฿2,800,000
- ราคาให้เช่าราคาเช่าที่แสดงเป็นราคาเช่าที่ระบุไว้สำหรับยูนิตนี้หรือเป็นราคาประมาณจากคุณสมบัติที่คล้ายคลึงกัน฿15,000/เดือน
- อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่าอัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า (P/Rent Ratio) เป็นตัวบ่งชี้ศักยภาพในการลงทุน โดยใช้ราคาขายและราคาเช่าปัจจุบันของอสังหาริมทรัพย์ อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่าที่แท้จริงอาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับราคาซื้อขายขั้นสุดท้าย ค่าธรรมเนียม และอื่นๆ16
- ผลตอบแทนจากการเช่าผลตอบแทนจากการเช่าเป็นผลตอบแทนรายปีโดยประมาณที่บ่งชี้ คำนวณโดยใช้ราคาขายปัจจุบันของอสังหาริมทรัพย์และราคาเช่า ผลตอบแทนจริงอาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับราคาซื้อขายขั้นสุดท้าย ค่าธรรมเนียม ฯลฯ6.4%
รายละเอียดโครงการ
ไดมอนด์ สุขุมวิท หรือ Diamond Sukhumvit เป็น คอนโด ตั้งอยู่ที่ พระโขนงใต้, คลองเตย, กรุงเทพ โครงการนี้สร้างเสร็จในปี 2010 มีจำนวนยูนิตพักอาศัยทั้งหมด 485 ยูนิต และอาคารสูง 31 ชั้น
- โครงการไดมอนด์ สุขุมวิท
- ประเภทโครงการคอนโด
- ประเภทการครอบครองกรรมสิทธิ์ซื้อ-ขายขาด
- ปีที่สร้างเสร็จ2010
- จำนวนยูนิตทั้งหมด485
- จำนวนชั้นรวม31
- ทำเลที่ตั้งพระโขนงใต้, คลองเตย, กรุงเทพ
- สถานีขนส่งที่ใกล้ที่สุดBTS อ่อนนุช
อุปกรณ์โครงการ
ระบบรักษาความปลอดภัยส่วนกลาง 24 ชม.
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿5,500,000
ไดมอนด์ สุขุมวิท
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿15,000/เดือน
฿3,050,000
ไดมอนด์ สุขุมวิท
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿15,000/เดือน
฿3,000,000
ไดมอนด์ สุขุมวิท
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿17,000/เดือน
฿3,500,000
ยูนิตอื่นให้เช่าใน ไดมอนด์ สุขุมวิท
ไดมอนด์ สุขุมวิท
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿15,000/เดือน
฿3,050,000
ไดมอนด์ สุขุมวิท
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿23,000/เดือน
ไดมอนด์ สุขุมวิท
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿15,000/เดือน
ไดมอนด์ สุขุมวิท
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿15,000/เดือน
฿3,000,000
ตัวเลือกให้ซื้อที่ใกล้เคียง
เดอะ เพรสซิเดนท์ สุขุมวิท 81
ชอบ
พระโขนงเหนือ, กรุงเทพ
฿3,200,000
฿3,333,434
ประหยัดไป ฿133,434 บาท
ราคาพิเศษจากการต่อรองกับเจ้าของโดยตรง พร้อมข้อมูลปัจจุบัน ตรวจสอบแล้ว และต่ำกว่าราคาตลาดเทียบเคียงกัน
พลัส 67 คอนโดมิเนียม
ชอบ
สุขุมวิท, กรุงเทพ
฿3,190,000
฿3,256,442
ประหยัดไป ฿66,442 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
แอสปาย สุขุมวิท 48
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿3,000,000
฿3,066,400
ประหยัดไป ฿66,400 บาท
เดอะ เบส พาร์ค เวสต์ สุขุมวิท 77
ชอบ
พระโขนงเหนือ, กรุงเทพ
฿2,399,000
ตัวเลือกให้เช่าที่ใกล้เคียง
พันดาว เพลส คอนโดมิเนียม
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿17,700/เดือน
เดอะบลูม สุขุมวิท 71 คอนโดมิเนียม
ชอบ
สุขุมวิท, กรุงเทพ
฿15,000/เดือน
คอนโด วัน สุขุมวิท 52 คอนโดมิเนียม
ชอบ
พระโขนงใต้, กรุงเทพ
฿18,000/เดือน
฿18,750/เดือน
ประหยัดไป ฿750 บาทต่อเดือน
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
บ้านอ่อนนุช สุขุมวิท 77 คอนโดมิเนียม
ชอบ
สวนหลวง, กรุงเทพ
฿16,000/เดือน
฿17,040/เดือน
ประหยัดไป ฿1,040 บาทต่อเดือน
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน