คอนโด 1-ห้องนอน ที่ ไอวี่สาทร 10 ใกล้ BTS เซนต์หลุยส์
สีลม, สีลม, บางรัก, กรุงเทพ
ID: 882275
฿18,000/เดือน
฿3,700,000
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
35 ตรม.
ชั้น 28
฿105,714/ตรม.
ตกแต่งพร้อมอยู่
280 ม. จาก BTS เซนต์หลุยส์
เกี่ยวกับห้องนี้
ให้เช่า/ขาย คอนโดตกแต่งพร้อมอยู่ 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 35 ตารางเมตร ชั้น 28, โครงการ ไอวี่สาทร 10 ซึ่งตั้งอยู่ในเขตบางรัก ใกล้ BTS เซนต์หลุยส์ และ ใกล้ MRT สามย่านติดต่อเราเพื่อนัดหมายเข้าชมรายการที่คุณต้องการ
พื้นที่ส่วนกลาง:
พื้นที่ส่วนกลาง:
- สร้างเสร็จในปี 2010
- สระว่ายน้ำ
- ฟิตเนส
- กล้องวงจรปิด
วันที่ลงรายการAugust 17, 2022
อัปเดตวันนี้
ประเภททรัพย์สิน
คอนโด
พื้น28
ห้องนอน1
ขนาด35 ตรม.
ราคาเช่าต่อตรม.฿514/ตรม.
ราคาขายต่อตรม.฿105,714/ตรม.
สัตว์เลี้ยงไม่อนุญาต
ราคาค่าน้ำ-
รหัสหน่วย882275
โอกาสการลงทุน
- ราคาประกาศขายราคาขายสะท้อนถึงราคาเสนอขายปัจจุบันของทรัพย์สิน ราคาซื้อขายจริงอาจแตกต่างกันไป฿3,700,000
- ราคาให้เช่าราคาเช่าที่แสดงเป็นราคาเช่าที่ระบุไว้สำหรับยูนิตนี้หรือเป็นราคาประมาณจากคุณสมบัติที่คล้ายคลึงกัน฿18,000/เดือน
- อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่าอัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า (P/Rent Ratio) เป็นตัวบ่งชี้ศักยภาพในการลงทุน โดยใช้ราคาขายและราคาเช่าปัจจุบันของอสังหาริมทรัพย์ อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่าที่แท้จริงอาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับราคาซื้อขายขั้นสุดท้าย ค่าธรรมเนียม และอื่นๆ17
- ผลตอบแทนจากการเช่าผลตอบแทนจากการเช่าเป็นผลตอบแทนรายปีโดยประมาณที่บ่งชี้ คำนวณโดยใช้ราคาขายปัจจุบันของอสังหาริมทรัพย์และราคาเช่า ผลตอบแทนจริงอาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับราคาซื้อขายขั้นสุดท้าย ค่าธรรมเนียม ฯลฯ5.8%
รายละเอียดโครงการ
ไอวี่สาทร 10 หรือ Ivy Sathorn 10 เป็น คอนโด ตั้งอยู่ที่ สีลม, บางรัก, กรุงเทพ โครงการนี้สร้างเสร็จในปี 2010 มีจำนวนยูนิตพักอาศัยทั้งหมด 93 ยูนิต และอาคารสูง 29 ชั้น
- โครงการไอวี่สาทร 10
- ประเภทโครงการคอนโด
- ประเภทการครอบครองกรรมสิทธิ์ซื้อ-ขายขาด
- ปีที่สร้างเสร็จ2010
- จำนวนยูนิตทั้งหมด93
- จำนวนชั้นรวม29
- ทำเลที่ตั้งสีลม, สีลม, บางรัก, กรุงเทพ
- สถานีขนส่งที่ใกล้ที่สุดBTS เซนต์หลุยส์ และ MRT สามย่าน
อุปกรณ์โครงการ
ระบบรักษาความปลอดภัยส่วนกลาง 24 ชม.
ยูนิตอื่นให้ซื้อใน ไอวี่สาทร 10
ไอวี่สาทร 10
ชอบ
สีลม, กรุงเทพ
฿47,000/เดือน
฿10,375,000
ไอวี่สาทร 10
ชอบ
สีลม, กรุงเทพ
฿20,000/เดือน
฿5,000,000
ไอวี่สาทร 10
ชอบ
สีลม, กรุงเทพ
฿18,000/เดือน
฿4,900,000
ไอวี่สาทร 10
ชอบ
สีลม, กรุงเทพ
฿4,200,000
ยูนิตอื่นให้เช่าใน ไอวี่สาทร 10
ไอวี่สาทร 10
ชอบ
สีลม, กรุงเทพ
฿47,000/เดือน
฿10,375,000
ไอวี่สาทร 10
ชอบ
สีลม, กรุงเทพ
฿45,000/เดือน
ไอวี่สาทร 10
ชอบ
สีลม, กรุงเทพ
฿25,000/เดือน
ไอวี่สาทร 10
ชอบ
สีลม, กรุงเทพ
฿18,000/เดือน
ตัวเลือกให้ซื้อที่ใกล้เคียง
เออบาโน่ แอปโซลูท
ชอบ
คลองต้นไทร, กรุงเทพ
฿3,300,000
฿3,410,532
ประหยัดไป ฿110,532 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
เลิฟ เจริญนคร
ชอบ
เจริญนคร, กรุงเทพ
฿3,390,000
แชปเตอร์ เจริญนคร - ริเวอร์ไซด์
ชอบ
เจริญนคร, กรุงเทพ
฿3,950,000
฿3,979,586
ประหยัดไป ฿29,586 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
เลิฟ เจริญนคร
ชอบ
เจริญนคร, กรุงเทพ
฿4,190,000
ตัวเลือกให้เช่าที่ใกล้เคียง
บ้านนนทรี
ชอบ
ถนนจันทน์, กรุงเทพ
฿18,000/เดือน
฿22,200/เดือน
ประหยัดไป ฿4,200 บาทต่อเดือน
ราคาพิเศษจากการต่อรองกับเจ้าของโดยตรง พร้อมข้อมูลปัจจุบัน ตรวจสอบแล้ว และต่ำกว่าราคาตลาดเทียบเคียงกัน
แชปเตอร์ เจริญนคร - ริเวอร์ไซด์
ชอบ
เจริญนคร, กรุงเทพ
฿19,000/เดือน
฿20,162/เดือน
ประหยัดไป ฿1,162 บาทต่อเดือน
คอนโด วัน เอ็กซ์ สาทร - นราธิวาส
ชอบ
ช่องนนทรี, กรุงเทพ
฿15,000/เดือน
฿15,120/เดือน
ประหยัดไป ฿120 บาทต่อเดือน
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
เฟล็กซี่ สาทร-เจริญนคร
ชอบ
บางลำภูล่าง, กรุงเทพ
฿14,900/เดือน