คอนโด 2-ห้องนอน ที่ ริทึ่ม อโศก ใกล้ MRT พระราม 9
พระราม 9, มักกะสัน, ราชเทวี, กรุงเทพ
ID: 1864780
฿25,000/เดือน
฿5,500,000
2 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
42 ตรม.
ชั้น 23
฿130,952/ตรม.
พร้อมอยู่
390 ม. จาก MRT พระราม 9
เกี่ยวกับห้องนี้
ให้เช่า/ขาย คอนโดตกแต่งพร้อมอยู่ 2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 42 ตารางเมตร ชั้น 23, โครงการ ริทึ่ม อโศก ซึ่งตั้งอยู่ในเขตราชเทวี ใกล้ MRT พระราม 9 และ ใกล้ ARL มักกะสันติดต่อเราเพื่อนัดหมายเข้าชมรายการที่คุณต้องการ
พื้นที่ส่วนกลาง:
พื้นที่ส่วนกลาง:
- สร้างเสร็จในปี 2016
- ระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชม.
- ลานจอดรถในร่ม
- สระว่ายน้ำ
- กล้องวงจรปิด
- ลู่วิ่ง
- ห้องอบไอน้ำ
วันที่ลงรายการOctober 14, 2024
อัปเดตเมื่อ 2 วันที่ผ่านมา
ประเภททรัพย์สิน
คอนโด
พื้น23
ห้องนอน2
ขนาด42 ตรม.
ราคาเช่าต่อตรม.฿595/ตรม.
ราคาขายต่อตรม.฿130,952/ตรม.
สัตว์เลี้ยงไม่อนุญาต
การเป็นเจ้าของทรัพย์สิน-
เฟอร์นิเจอร์พร้อมอยู่
มุมมอง-
ค่าธรรมเนียมแคม-
ราคาค่าไฟฟ้า-
ราคาค่าน้ำ-
รหัสหน่วย1864780
โอกาสการลงทุน
- ราคาประกาศขายราคาขายสะท้อนถึงราคาเสนอขายปัจจุบันของทรัพย์สิน ราคาซื้อขายจริงอาจแตกต่างกันไป฿5,500,000
- ราคาให้เช่าราคาเช่าที่แสดงเป็นราคาเช่าที่ระบุไว้สำหรับยูนิตนี้หรือเป็นราคาประมาณจากคุณสมบัติที่คล้ายคลึงกัน฿25,000/เดือน
- อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่าอัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า (P/Rent Ratio) เป็นตัวบ่งชี้ศักยภาพในการลงทุน โดยใช้ราคาขายและราคาเช่าปัจจุบันของอสังหาริมทรัพย์ อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่าที่แท้จริงอาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับราคาซื้อขายขั้นสุดท้าย ค่าธรรมเนียม และอื่นๆ18
- ผลตอบแทนจากการเช่าผลตอบแทนจากการเช่าเป็นผลตอบแทนรายปีโดยประมาณที่บ่งชี้ คำนวณโดยใช้ราคาขายปัจจุบันของอสังหาริมทรัพย์และราคาเช่า ผลตอบแทนจริงอาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับราคาซื้อขายขั้นสุดท้าย ค่าธรรมเนียม ฯลฯ5.5%
รายละเอียดโครงการ
ริทึ่ม อโศก หรือ Rhythm Asoke เป็น คอนโด ตั้งอยู่ที่ มักกะสัน, ราชเทวี, กรุงเทพ โครงการนี้สร้างเสร็จในปี 2016 มีจำนวนยูนิตพักอาศัยทั้งหมด 385 ยูนิต และอาคารสูง 37 ชั้น
- โครงการริทึ่ม อโศก
- ประเภทโครงการคอนโด
- ประเภทการครอบครองกรรมสิทธิ์ซื้อ-ขายขาด
- ปีที่สร้างเสร็จ2016
- จำนวนยูนิตทั้งหมด385
- จำนวนชั้นรวม37
- ทำเลที่ตั้งพระราม 9, มักกะสัน, ราชเทวี, กรุงเทพ
- สถานีขนส่งที่ใกล้ที่สุดMRT พระราม 9 และ ARL มักกะสัน
อุปกรณ์โครงการ
ระบบรักษาความปลอดภัยส่วนกลาง 24 ชม.
ชอบ
พระราม 9, กรุงเทพ
฿20,000/เดือน
฿21,274/เดือน
ประหยัดไป ฿1,274 บาทต่อเดือน
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
฿4,470,000
฿5,909,989
ประหยัดไป ฿1,439,989 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
ริทึ่ม อโศก
ชอบ
พระราม 9, กรุงเทพ
฿20,000/เดือน
฿4,500,000
ริทึ่ม อโศก
ชอบ
พระราม 9, กรุงเทพ
฿7,500,000
ริทึ่ม อโศก
ชอบ
พระราม 9, กรุงเทพ
฿7,300,000
ยูนิตอื่นให้เช่าใน ริทึ่ม อโศก
ริทึ่ม อโศก
ชอบ
พระราม 9, กรุงเทพ
฿28,000/เดือน
ริทึ่ม อโศก
ชอบ
พระราม 9, กรุงเทพ
฿24,000/เดือน
ริทึ่ม อโศก
ชอบ
พระราม 9, กรุงเทพ
฿18,000/เดือน
ริทึ่ม อโศก
ชอบ
พระราม 9, กรุงเทพ
฿23,000/เดือน
ตัวเลือกให้ซื้อที่ใกล้เคียง
ไลฟ์ วัน ไวร์เลส
ชอบ
เพลินจิต, กรุงเทพ
฿5,390,000
฿5,701,325
ประหยัดไป ฿311,325 บาท
ราคาพิเศษจากการต่อรองกับเจ้าของโดยตรง พร้อมข้อมูลปัจจุบัน ตรวจสอบแล้ว และต่ำกว่าราคาตลาดเทียบเคียงกัน
ควินทารา ภูม สุขุมวิท 39
ชอบ
พร้อมพงษ์, กรุงเทพ
฿6,500,000
฿6,572,178
ประหยัดไป ฿72,178 บาท
โนเบิล บีอี 33 สุขุมวิท
ชอบ
พร้อมพงษ์, กรุงเทพ
฿5,700,000
฿6,949,989
ประหยัดไป ฿1,249,989 บาท
ศุภาลัย ปาร์ค เอกมัย-ทองหล่อ
ชอบ
บางกะปิ, กรุงเทพ
฿5,180,000
฿5,918,730
ประหยัดไป ฿738,730 บาท
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน
ตัวเลือกให้เช่าที่ใกล้เคียง
โนเบิล โซโล
ชอบ
ทองหล่อ, กรุงเทพ
฿30,000/เดือน
เวีย 31
ชอบ
พร้อมพงษ์, กรุงเทพ
฿26,000/เดือน
฿27,685/เดือน
ประหยัดไป ฿1,685 บาทต่อเดือน
สุขุมวิท สวีท คอนโดมิเนียม
ชอบ
อโศก, กรุงเทพ
฿20,400/เดือน
฿27,720/เดือน
ประหยัดไป ฿7,320 บาทต่อเดือน
วิทยุ คอมเพล็กซ์ คอนโดมิเนียม
ชอบ
มักกะสัน, กรุงเทพ
฿20,000/เดือน
฿21,980/เดือน
ประหยัดไป ฿1,980 บาทต่อเดือน
คัดเลือกโดยเปรียบเทียบราคาจากรายการที่คล้ายกัน